Yadda za a ƙirƙirar Masoyan Rubutu A Adobe Illustrator CC

01 na 04

Yadda za a ƙirƙirar Masoyan Rubutu A Adobe Illustrator CC

Dangane da burin ku akwai wasu hanyoyi don amfani da rubutu a matsayin mask a Adobe Illustrator CC.

Dabaru don yin amfani da rubutu a matsayin mask suna da mahimmanci irin wannan a cikin daban-daban shirye-shiryen Adobe. Duk abin da kake buƙatar shi ne wani rubutu da kuma hoto kuma, idan ka zaɓi duka abubuwa, danna ɗaya ya ƙirƙira maskurin kuma hoton yana nuna ta cikin rubutu.

Yin aikace-aikacen kayan aiki ne da sanin rubutu ainihin abu ne kawai fiye da jerin nau'i na vectors, zai zama lafiya don ɗauka akwai wasu abubuwa masu ban sha'awa da za ka iya yi tare da mashin rubutu a Mai kwatanta.

A cikin wannan Ta yaya To, zan nuna maka hanyoyi uku na ƙirƙirar Masanin rubutu a Mai kwatanta. Bari mu fara.

02 na 04

Yadda za a ƙirƙirar Mashigin Clipping ba tare da ɓata ba

Yin amfani da maskillan gyare-gyare da gyare-gyaren abun ciki shine abu na abubuwa.

Hanyar da ta fi sauri ta yin amfani da rubutu a matsayin mask a Mai kwatanta shine don ƙirƙirar Mashigin Clipping. Duk abin da zaka yi, tare da Zaɓin Zaɓaɓɓen Zaɓaɓɓen , shine don danna maɓallin Shiftan kuma danna launi t da Layer Hotuna ko kuma kawai danna Dokokin / Ctrl- A don zaɓar abubuwan biyu a cikin Artboard.

Tare da Zaɓuɓɓuka da aka zaɓa, zaɓi Na'urar> Maɓallin Clipping> Yi . Lokacin da ka saki linzamin kwamfuta, an canza rubutun zuwa maskushe kuma hoton ya nuna ta.

Abin da ya sa wannan "marar hallakaswa" shine zaku iya amfani da kayan aiki na rubutu don haskaka rubutun kuma gyara gurɓatawa ko shigar da sabon rubutu ba tare da rikita rikici ba. Hakanan zaka iya danna kan rubutun kuma motsa shi a kusa don nemo "look" daban. A wata hanya, za ka iya zaɓar abu a kan artboard kuma, ta hanyar zaɓin Object> Maɓallin Clipping> Shirya Abubuwan ciki , motsa ko dai hoton ko rubutu a kusa.

03 na 04

Yadda za a juyo da rubutu zuwa kayan aiki A Adobe Mai kwatanta

Nassar da rubutu zuwa ɗawainiya yana buɗe abubuwan da suka dace amma yana "halakarwa".

Wannan fasaha shine abin da ake kira "hallakaswa". Ta haka nake nufin nassi ya zama kayan aiki kuma ba ya dace. Wannan samfuri yana da amfani sosai idan ana saran kayan aiki da aka tsara rubutu.

Mataki na farko a cikin tsari shi ne don zaɓar gunkin rubutu tare da Zaɓin Zaɓin kuma zaɓi Fit> Ƙirƙirar Ƙaddara . Lokacin da ka saki linzamin ka za ka ga kowane wasika yanzu ya zama siffar da Fill launi kuma babu bugun jini.

Yanzu cewa rubutun yana da jerin siffofi zaku iya amfani da maskurin zane-zane da zane-zane zai cika siffofin. Saboda gaskiyar haruffa yanzu suna siffar, ana iya bi da su kamar kowane siffar siffar. Alal misali, idan ka zaɓa Object> Maɓallin Clipping> Shirya Abubuwan da zaka iya ƙara bugun jini a cikin siffofin. Wani zaɓi shine don zaɓar Maɓallin Clipping a cikin Layer Layers kuma don zaɓa Yaɗa> Rarraba & Gyara> Pucker da Bloat daga menu. Ta hanyar motsi zane, zaku karkatar da rubutun kuma haifar da bambancin ban sha'awa.

04 04

Yadda za a yi amfani da Adobe Illustrator Tabbatar Gaskiya don Samar da Masanin Rubutun

Ana kirkiro Masks Opacity ta hanyar yin amfani da zane-zanen Adobe Illustrator Transparency panel.

Akwai wata hanya ta amfani da rubutu a matsayin maski ba tare da juya rubutu zuwa vectors ba ko kuma yin amfani da maskimi mai ɓoyewa. Tare da Mashin Clipping dole ne ka magance " Yanzu - Ka- Duba- Yana-Yanzu-Ka-Don't " halin da ake ciki. Sauya shine a yi amfani da yanayin masking na Ƙungiyar Tabbatarwa don ƙirƙirar Masanin Opacity. Clipping Paths aiki tare da hanyoyi. Opacity Masks aiki tare da launi, musamman tabarau na launin toka.

A cikin wannan misali, na saita launin rubutu zuwa fari sannan in yi amfani da Gaussian Blur zuwa rubutun ta hanyar amfani > Blur> Gaussian Blur . Abin da wannan zai yi shi ne don fitar da rubutu a kan gefuna. Na gaba, Na zaɓi Window> Gaskiya don buɗe Ƙungiyar Tabbatar da Gaskiya . Lokacin da ya buɗe ku za ku ga maɓallin Mask . Idan ka danna shi bango yana ɓacewa kuma mask din yana damu. Idan kun kasance kawai ku yi amfani da Mashigin Clipping da gefuna na wasikar zai zama kullun da kaifi.