Yadda ake yin Tsabtaccen Tsare na OS X Mavericks

Saitin tsabta na OS X Mavericks ya ba ka damar fara sabo, ko ta hanyar share duk bayanan akan farawar ka da kuma shigar da OS X Mavericks ko kuma ta shigar da Mavericks a kan kullun da ba a fara ba; wato, wani kullun da ba ya ƙunshi tsarin aiki.

Mai shigarwa na OS X zai iya yin gyare-gyaren shigarwa (tsoho) da kuma tsabta mai tsabta akan kullun ba tare da farawa ba. Duk da haka, idan yazo da yin tsabta mai tsabta na Mavericks a kan farawar farawa, tsari ya fi wuya.

Ba kamar sababbin sassan OS X waɗanda aka rarraba a kan kafofin watsa labaru ba, sassan da aka sauke daga OS X ba su samar da mai sakawa ba. Maimakon haka, kayi aiki da kayan shigarwa kai tsaye a kan Mac a ƙarƙashin tsarin OS X.

Wannan yana aiki da kyau don gyarawa da shigarwa, amma ba ya ƙyale ka ka shafe wayarka ta farawa, hanya mai mahimmanci idan kana son yin tsabta mai tsabta.

Abin takaici, muna da hanyar da za ku yi na OS X Mavericks mai tsabta; duk abin da kake buƙatar shine kullun USB.

01 na 03

Yadda za a yi Ɗauki mai tsabta na OS X Mavericks a kan Mac na farawa Drive

Bayan ɗan gajeren lokaci, za ku ga maɓallin Allon marawa na tambayar ku don zaɓar yare. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Abin da kake buƙatar Ɗauki mai tsabta OS X Mavericks

Bari mu fara

  1. Za mu fara aikin ta hanyar kula da ayyuka guda biyu da dole ne a yi.
  2. Tun da tsarin tsaftace tsabta zai shafe dukkanin bayanai a kan farawar farawa, dole ne mu sami madogarar ajiya kafin mu fara. Ina bayar da shawarar yi wa'adin lokaci na Time Machine da kuma samar da alkyabbar farawar farawarku. Shawarar tawa ta dogara ne akan abubuwa biyu, Na farko, Ina damuwa game da backups, kuma na fi so in sami takardun yawa don aminci. Kuma na biyu, zaku iya amfani da madadin Time Machine ko clone a matsayin tushen don ƙaura bayanan mai amfani da ku zuwa buƙatar farawa bayan an shigar da OS X Mavericks.
  3. Mataki na biyu muna bukatar muyi don shirya tsabta mai tsabta shine ƙirƙirar fasalin fasalin OS X Mavericks mai sakawa. Zaka iya yin wannan ta bin wadannan umarnin:

Da zarar ka kammala wadannan ayyuka guda biyu, kana shirye ka fara tsari mai tsabta.

02 na 03

Shigar da OS X Mavericks Daga Boot USB USB Drive

A cikin Rukunin Disk Utility labarun gefe, zaɓa maɓallin farawa na Mac, wanda ake kira Macintosh HD. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Yanzu cewa kana da kwakwalwa ta USB wanda ke dauke da OS X Mavericks Installer (duba shafi na 1), da kuma ajiya na yau da kullum, kun kasance a shirye don fara shigarwa mai tsabta na Mavericks a kan Mac.

Boot Daga OS X Mavericks Fitarwa

  1. Toshe maɓallin kebul na USB wanda ya ƙunshi Mavericks mai sakawa cikin ɗaya daga cikin tashar USB a kan Mac. Ba na bayar da shawarar yin amfani da ɗakin USB na waje don shigarwa ba. Duk da yake yana iya aiki lafiya, wani lokaci za ka iya shiga cikin fitowar da zai sa shigarwa ya kasa. Me ya sa ke yin gwagwarmaya? Yi amfani da ɗaya daga cikin tashar USB a kan Mac.
  2. Sake kunna Mac ɗin yayin riƙe da maɓallin zaɓi
  3. Mai gudanarwa OS X zai bayyana. Yi amfani da maɓallin kiban maɓallin keɓaɓɓen don zaɓan ƙirar USB ɗin USB, wanda, idan ba a canza sunan ba, zai zama OS X Base System.
  4. Latsa maɓallin shigarwa don fara Mac daga OS X Mavericks mai sakawa a kan kwamfutar tafi-da-gidanka.
  5. Bayan ɗan gajeren lokaci, za ku ga maɓallin Allon marawa na tambayar ku don zaɓar yare. Yi zaɓinku kuma danna maɓallin arrow na dama don ci gaba.

Yi amfani da Amfani da Diski don Kashe Gidan Farawa

  1. Ƙungiyar OS X Mavericks ta shigarwa za ta nuna, tare da ma'aunin menu na yau da kullum a saman na'urarka.
  2. Daga maɓallin menu zaɓi zaɓi Masu amfani, Kayan amfani da Disk.
  3. Kayan amfani da Disk zai kaddamar da nuna nunin da aka samo don Mac.
  4. A cikin Rukunin Disk Utility labarun gefe, zaɓa maɓallin farawa na Mac, wanda ake kira Macintosh HD.
    WARNING: Kuna so a shafe motar farawa ta Mac. Tabbatar cewa kana da madogarar ajiyar yau kafin a ci gaba.
  5. Danna maɓallin Erase.
  6. Tabbatar cewa an saita menu mai saukewa zuwa Mac OS Extended (Journaled).
  7. Danna maɓallin Kashe.
  8. Za a tambayeka don tabbatar da cewa kana son gaske, yana so ka shafe motar ka fara. (Kuna da madadin madadin, dama?) Danna maɓallin Kashe don ci gaba.
  9. Za a share gogewar farawa da tsabta, ta ba ka damar yin tsabta na OS X Mavericks.
  10. Da zarar an share kullun, za ka iya barin Disk Utility ta zaɓar Zaɓuɓɓuka na Disk, Quit Disk Utility daga barikin menu.
  11. Za a mayar da ku zuwa mai sarrafawa na Mavericks.

Fara Shirin Maceicks Install Process

  1. A cikin Shigar da OS X Mavericks fuska, danna maɓallin Ci gaba.
  2. Mavericks lasisi lasisi zai nuna. Karanta ta cikin sharuddan, sannan ka danna Amince.
  3. Mai sakawa zai nuna jerin jerin matsalolin da aka haɗa a Mac din cewa zaka iya shigar da Mavericks a kan. Zaɓi maɓallin farawa da ka share a mataki na baya, sannan ka danna Shigar.
  4. Mai sarrafawa na Mavericks zai fara tsarin shigarwa, kwashe sabon OS zuwa rumbun farawa. Tsarin zai iya ɗaukar lokaci, ko'ina daga minti 15 zuwa sa'a ko fiye, dangane da Mac kuma yadda aka tsara shi. Saboda haka shakatawa, kama da kofi, ko tafiya don tafiya. Mai sarrafawa na Mavericks zai ci gaba da aiki a yadda yake. Lokacin da ta shirya, zai sake kunna Mac din ta atomatik.
  5. Da zarar Mac ɗin ya sake farawa, ci gaba zuwa shafi na gaba don kammala OS X Mavericks farko tsari.

03 na 03

Saita OS X Mavericks Initial Settings

Wannan shi ne inda zaka ƙirƙirar asusun mai amfani don amfani tare da OS X Mavericks. Hotuna ta nuna girmamawa na Coyote Moon, Inc.

Da zarar OS X Mavericks yana sakawa kwamfutarka ta atomatik, yawancin tsarin shigarwa ya cika. Akwai wasu ayyuka na gida da za a yi da mai sakawa, kamar cire fayiloli temp kuma share fitar da fayil ɗin cache ko biyu, amma ƙarshe za a gaishe ku da Mavericks na farko farawa Welcome nuna.

An fara OS X Mavericks Saitin

Saboda kuna yin tsabta mai tsabta na OS X Mavericks, kuna buƙatar gudu ta hanyar saiti na farko da farawa da ke saita wasu daga cikin abubuwan da ake bukata na OS, da kuma ƙirƙirar asusun mai amfani don amfani tare da Mavericks.

  1. A cikin Allon maraba, zaɓi ƙasar inda kake amfani da Mac, sannan ka danna Ci gaba.
  2. Zaɓi nau'in shimfiɗar keyboard da kake yin amfani da shi, sannan ka danna Ci gaba.
  3. Mataimakin Mataimakin Matagewa zai nuna, bari ka zabi yadda kake so don canja wurin bayanai daga madadinka zuwa sabon shigarwar OS X Mavericks. Zaɓuɓɓuka sune:
    • Daga Mac, Time Machine madadin, ko farawa disk
    • Daga Windows PC
    • Kar a canja wani bayani
  4. Idan ka goyi bayan bayananka kafin ka yi tsabta mai tsabta, za ka iya zaɓin zaɓi na farko don sake mayar da bayanan mai amfani da kuma aikace-aikacen daga madadin Time Machine, ko kuma daga clone na kullun farawa. Hakanan zaka iya zaɓar kada a canja wurin bayanan mai amfanin ka kuma ci gaba da shigarwa. Ka tuna, zaka iya amfani da Mataimakin Migration a wani kwanan wata don mayar da tsohon bayaninka.
  5. Yi zabinka, kuma danna Ci gaba. Wannan jagorar ya tabbatar da cewa ka zaɓi kada ka mayar da bayanai a wannan lokaci, kuma za ka yi shi a wata rana ta amfani da Mataimakin Migration. Idan ka zaɓa don mayar da bayanan mai amfani, to sai ku bi umarnin kange domin kammala aikin.
  6. Da allon Apple ID za su nuna, kyale ka ka shiga tare da ID ɗinka ta Apple da kalmar sirri. Kuna buƙatar samar da Apple ID don samun dama ga iTunes, Mac App Store, da kuma duk ayyukan iCloud. Hakanan zaka iya zaɓar kada a ba da bayanin a wannan lokaci. Danna Ci gaba lokacin da aka shirya.
  7. Bayanan da Yanayi zasu sake nunawa; danna Amince don ci gaba.
  8. Wata takaddarda za ta tambayi idan kun yarda da gaske; danna maɓallin Yarjejeniya.
  9. Ƙirƙirar allon kwamfutar kwamfuta zai nuna. Wannan shi ne inda zaka ƙirƙirar asusun mai amfani don amfani tare da OS X Mavericks. Idan kun shirya yin amfani da Mataimakin Migration don matsa tsohon bayanan mai amfani, to, ina bayar da shawarar bayar da asusun mai gudanarwa da ka ƙirƙiri yanzu sunan daban fiye da asusun mai gudanarwa da za ka motsa daga madadinka. Wannan zai tabbatar da cewa babu rikici tsakanin sabon asusu da tsohuwar.
  10. Shigar da cikakken suna, kazalika da sunan asusu. Ana kiran sunan asusun da sunan ɗan gajeren. Ana amfani da sunan asusun kamar sunan fayil ɗin gida ɗinka. Ko da yake ba abin da ake buƙata ba, Ina so in yi amfani da sunan ɗaya ba tare da wani wuri ko alamar rubutu ga sunan asusu ba.
  11. Shigar da kalmar shiga don amfani da wannan asusun. Tabbatar da kalmar sirri ta sake shigar da shi.
  12. Sanya alamar dubawa a cikin akwatin "Bukatar kalmar wucewa don buše allon". Wannan zai buƙaci ka shigar da kalmarka ta sirri bayan allonka ko Mac ta tashi daga barci.
  13. Sanya alamar dubawa a cikin "Izinin Apple ID don sake saita kalmar sirri". Wannan yana ba ka damar sake saita kalmar sirri idan ka manta da shi.
  14. Saita Lokaci na lokaci bisa ga wurinka na yanzu don ba da izini don sauke bayanin wurinka ta atomatik.
  15. Aika Bayanan Tsare-tsaren & Yi Amfani zuwa Apple. Wannan zaɓi ya ba da damar Mac don aika fayilolin shiga zuwa Apple daga lokaci zuwa lokaci. Bayanan da aka aika ba a ɗaure shi ba ga mai amfani kuma ya kasance ba a sani ba, ko don haka ana gaya mani.
  16. Cika cikin nau'i kuma latsa Ci gaba.
  17. Za a nuna maka allon rajista, ba tare da izinin yin rajistar Mac ba tare da sabon shigarwa na Mavericks tare da Apple. Hakanan zaka iya zaɓar kada a rijista. Yi zabinka kuma danna Ci gaba.
  18. Mac ɗinku zai gama aikin saiti. Bayan ɗan gajeren lokaci, zai nuna Mavericks Desktop, yana nuna cewa Mac ɗinka yana shirye don ka gano sabon tsarin OS X.

Kuyi nishadi!