Wadanne Ƙananan Ƙaƙwalwar Flash na USB Ke Bukata?

Matsayin, Tsaro da Tsaro na Ɗajin Flash na USB yana dogara da Amfani

Girman filayen USB na buƙatarka yana buƙatar abin da kake shirin yi da shi. Idan kun san za ku yi amfani da yatsan hannu don matsa takardun Kalma daga kwamfuta zuwa kwamfuta, tsayawa tare da drive 2GB ko 4GB na USB kuma za ku kasance lafiya. Idan kuna shirin tsara ɗakin hotunanku ko ɗakin karatu na music, kuna iya buƙatar 256GB ko filayen flash mai girma. Idan kana motsawa ko adana hotuna, saya mafi girma kwamfutar tafi-da-gidanka da zaka iya samun.

Binciken Manhajar Flash na USB

Ayyukan filayen USB suna tafiyar da tasirin daga 2 gigabytes zuwa 1 tazarar. Kodayake masu tafiyarwa sune zaɓuɓɓuka masu sauƙi don fadada damar ajiya, farashin yana ƙaruwa da girman. Lokacin da kake sayayya don kullun kwamfutarka, za ka ji sha'awar canja wuri-ko kullun USB ɗin USB shine USB 2.0 ko 3.0-da tsaro.

Bayyana abubuwan da ake buƙata wurin ajiya

Babu wata hanya mai sauki don kimanta bukatun ku. Yawan hotuna ko waƙoƙin da suka dace a kan ƙwallon ƙwaƙwalwar USB sun bambanta saboda nau'in kafofin watsa labaru da kake amfani da su da girman da ingancin kowane fayil. Yayinda kowannen hotunanku yana da 6 megapixels a cikin girman, za ku iya shiga 1,000 a kan 2GB drive, 8,000 a kan 16GB drive da 128,000 a kan 256GB drive. Duk da haka kamar yadda girman yana ƙaruwa, adadin hotuna da suka dace da raguwa. Idan ka yi aiki tare da hotuna masu daukan hoto da matsakaici na 24MP, zaka iya saka 250 a kan ƙananan ƙwallon ƙafa 2GB da 32,000 a kan drive 256GB.

Haka matsalar ta kasance a yayin ƙoƙarin ƙididdige yawan kiɗa da bidiyon. Idan ka sanya dukkan fayilolin da kake so ka canja wurin zuwa kwamfutar filayen USB a babban fayil ɗaya, za ka iya samun girman girman fayil ɗin kuma wannan ya nuna maka yawan sararin da kake buƙatar motsa wannan ɗayan. Idan ka harba bidiyon HD, kada ka damu tare da kowane kaya a ƙananan ƙananan sikelin. Kwamfutar flash ta 16GB tana riƙe da kawai minti ɗaya na bidiyon HD, yayin da mai rikici na 256GB yana ɗaukar kawai minti 224.

Sabanin haka, takardun Kalma da takardun bayanan Excel sun ɗauki kananan sarari. Idan kai dalibi ne da kake canza wadannan fayiloli tsakanin kwakwalwa, toshe 2GB shine duk abin da kake bukata.

Difference tsakanin USB 2.0 da USB 3.0

Ko ka zaɓi USB 2.0 ko USB 3.0 ya dogara da sashi a kan na'urar da kake canjawa daga kuma tashar da kake amfani da shi. Tabbatar da gudunmawar kwamfutarka tana goyan baya kafin sayen lasisin USB. Idan kayan aiki suna goyan bayan USB 3.0, saya wannan bugun gudu. Hanya ta canja wuri sau goma ne sauri fiye da gudun gudunmawar USB 2.0.

Game da Tsaro

Dangane da amfaninka, zaku iya sayen kullun USB mai kwakwalwa. Wannan bazai zama dole ba idan kana kawai canja wurin wasu fayiloli daga kwamfutarka ɗaya zuwa wani, amma idan kana amfani da drive tare da kwamfyutocin da yawa ko yana da muhimmancin ajiya ko bayanan sirri a kan tafiyarwa, tsaro ya zama damuwa. Batutuwan tsaro da kebul na USB babba sun haɗa da:

Babu wani abu da za a iya yi game da ƙananan ƙananan yatsa ba tare da ɓatawa ba, amma kwakwalwar kwamfuta - a kan Windows da Mac kwakwalwa da kuma daga kamfanoni masu tsaro - da kuma ɓoye hardware a kan kebul na USB da kansu suna samuwa don hana canja wurin malware da damar samun izini.