Tambayar Apple akai-akai

Ƙarshen karshe: Maris 9, 2015

Apple Pay ne sabon tsarin biyan kuɗi na Apple daga Apple. Yana ba da damar masu amfani su sayi abubuwa a masu biyan kuɗi ta yin amfani da na'urorin iOS masu jituwa da katunan bashi / katin kuɗi. Domin ya maye gurbin katin bashi ko katin haɗi tare da iPhone ko Apple Watch, shi (a ka'idar) ya rage adadin katunan biyan kuɗi wanda mutum yana buƙatar ɗaukar. Har ila yau, yana kara yawan tsaro saboda yawan matakan da aka sace.

An riga an yi amfani da tsarin biyan kuɗi marasa amfani a Turai da Asiya wanda ya ba da damar wayoyin hannu a matsayin hanya na farko don biyan masu amfani.

Koyi yadda za a kafa Apple Pay a nan.

Me kake Bukata?

Domin amfani da Apple Pay, zaka buƙaci:

Yaya Zai Yi aiki?

Don amfani da Apple Pay, kuna buƙatar yin haka:

  1. Tabbatar cewa kana da duk abubuwan da aka buƙata da aka jera a cikin amsar karshe
  2. Kafa Apple Biyan ku a kan iPhone ta ƙara katin bashi zuwa ga littafin na Passbook (ko dai daga Apple ID ko ta ƙara sabuwar katin)
  3. Riƙe na'urar iOS har zuwa rijistar lokacin da lokacin ya biya
  4. Izini ma'amala ta hanyar Touch ID

Shin Apple Biyan Aiki na Bambanci akan iPhones da iPads?

Ee. Saboda iPad Air 2 da iPad mini 3 ba su da NFC kwakwalwan kwamfuta, ba za su iya amfani da retail sayayya kamar iPhone. Za a iya amfani da su don sayayya a kan layi.

Dole ne ku saka katin bashi a kan fayil?

Ee. Domin amfani da Apple Pay, kuna buƙatar samun katin bashi ko katin kuɗi a kan fayil ɗinku na littafin Passbook wanda kamfanin kamfani na katin kuɗi ya shiga ko banki. Zaku iya amfani da katin riga a fayil a Apple ID ko ƙara sabon katin.

Ta Yaya Zaku Ƙara Kariyar Katin Bashi zuwa Littafin Lissafi?

Hanyar da ta fi sauƙi zuwa katin bashi zuwa littafin Littafin shine ya yi amfani da littafin littafin na Passbook don ɗaukar hoto na katin bashi da kake so ka ƙara. Lokacin da aka ɗauki hoton, Apple zai tabbatar da cewa yana da katin inganci tare da bankin mai ba da kyauta kuma, idan yana da inganci, zai ƙara da shi zuwa Passbook.

Abin da Kamfanonin Katin Cikin Cikin Gida ke Rasu?

A kaddamarwa, MasterCard, Visa, American Express, da UnionPay (kamfanonin sarrafa kudin Sin) suna cikin jirgin. Bugu da ƙari, amma wanda ba a san shi ba, an ambaci bankuna 500 a watan Oktoba na shekara ta 2014, kafin kafin kaddamar da sabis. Wannan yana nufin cewa masu amfani zasu iya amfani da katunan da waɗannan kamfanoni ke ba su.

Shin akwai Sabuwar / Ƙarin Ƙididdiga da Aka Haɗi da Amfani da Shi?

Ga masu amfani, a'a. Ta amfani da Apple Pay zai zama kamar amfani da data kasance bashi ko zartar katin. Idan akwai kudade da aka haɗa tare da katinka kullum, ana biyan kuɗi (alal misali, kamfani na katin bashi zai cajinka daidai wannan farashi kamar yadda al'ada ta saya ta Apple Pay), amma babu wasu kudade da suka shafi Apple Biya.

Menene Tsaron Tsaro Ana Amfani?

A wani lokaci na matsalolin tsaro na dijital, ra'ayin da adana katunan kuɗin wayarku na iya damu da wasu mutane. Apple ya kara matakan tsaro guda uku ga tsarin Apple Pay don magance wannan.

Yaya Kayan Apple Ya Kashe Yanayin Katin Credit Card?

Lokacin amfani da Apple Pay, mai ba da ciniki da mai ciniki ba zai sami dama ga lambar katin kuɗin ku ba. Apple Pay ya ba da lambar sadarwar mai amfani guda ɗaya don sayan da hannun jari, wanda hakan ya ƙare.

Daga cikin hanyoyin da aka samo asali na satar katin bashi ne mai sayarwa kuma ma'aikaci yana samun katunan a lokacin biya (alal misali, ma'aikaci na iya yin katin kaya na katin da lambobin tsaro na uku don amfani da layi gaba). Saboda katin da lambar tsaro ba a taɓa raba su ba, an katange wannan hanyar satar katin bashi tare da Apple Pay.

Apple na da dama ga katin kuɗin katin kuɗi ko sayen bayanai?

A cewar Apple, babu. Kamfanin ya ce ba ya adana ko isa ga wannan bayanai. Wannan yana rage yiwuwar cin zarafin sirri ko Apple ta amfani da sayan sayen samfur don sayar da samfurori.

Mene ne idan kun rasa wayar ku?

Samun tsarin biyan kuɗi da katin katin ku na wayarka zai iya zama mai haɗari idan ka rasa na'urarka. A wannan yanayin, Nemo My iPhone zai ba ka izini ka musaki sayayya ta atomatik ta Apple Pay don hana cin hanci. Koyi yadda a nan.

Shin masu sayarwa suna bukatar karin kayan aiki?

Mafi yawansu za su, a. Domin masu amfani su iya amfani da Apple Pay a wurin biya, masu siyarwa za su buƙaci mashigin NFC -enabled da aka sanya a rajista / a cikin tsarin POS. Wasu 'yan kasuwa suna da waɗannan samfurori a wuri riga, amma masu sayarwa da ba za su buƙaci zuba jari a cikinsu ba don ba da damar Apple Pay a wuraren su.

Abin da Kaya Za Ka Yi Amfani A A?

Stores da karɓar Apple Pay a kaddamar da tsarin sun hada da:

Yaya yawancin kasuwanni zasu karbi Apple Pay At Launch?

A cewar Apple, tun daga watan Maris na 2015, fiye da 700,00 wurare masu sayarwa suna karɓar Apple Pay. A karshen shekara ta 2015, ƙarin na'urori masu sayarwa na Coca-Cola 100,000 zasu kara goyon baya.

Za a iya biyan kuɗin sayan sayen yanar gizo tare da Apple Pay?

Ee. Yana buƙatar haɗin kasuwancin kan layi, amma-kamar yadda aka nuna a lokacin gabatarwar Apple na iPad Air 2-da Apple Pay da Touch ID kungiya za a iya amfani dashi don biyan kuɗin kan layi tare da waɗanda ke cikin shaguna na kantin sayar da jiki.

Yaya Kamfanin Apple Ya Zama?

Apple biya biya a Amurka a ranar Litinin, 20 ga Oktoba, 2014. An kammala fitar da kasafin ƙasa a kasa-kasa.