Sautin Bar Bar: Sharhi

Shin sauti bar shahararren ya sa ƙuƙwalwa a kan tashar watsa labaran da ke kewaye da murya?

DATELINE 2/10/14:
BABI NA 3/06/15:

A cikin wata kasida da aka buga a CNET ta shekarar 2014, mai lura da masaniya da mai dubawa Steve Guttenberg ya tattauna abubuwan da ya yi a kan jihohi da sauti na kiɗa da kuma gidan wasan kwaikwayon gida, wanda ya fi mayar da hankali a kan batun cewa babu wani muryar kiɗa na kiɗa da ya karɓa, kuma yana da kyau an zaɓi sauti sitiriyo biyu don kiɗa sauraro.

Duk da haka, abin da ya fi dacewa da ni a cikin labarin shi ne cewa ya taƙaita taƙaitaccen bayani game da yiwuwar cewa mai magana da murya mai yawa na kewaye da tsarin sauti na iya kasancewa a hanya.

Tabbas, tun lokacin da na yi rayuwa a rubuce da kuma bayar da rahoto game da batun gidan wasan kwaikwayon, an yanke ni da farko da wannan yiwuwar. Duk da haka, Ina so in yi amfani da wannan damar don gano batun Steve Guttenberg kadan.

Gidan gidan kwaikwayo na gidan gidan kwaikwayo Audio Experience

Na farko, bari in ce, babu wani abu mai kyau 5.1 ko 7.1 tashar mai ji dadi don kawo fim din gidan wasan kwaikwayo a gida. A gaskiya, tare da zaɓin zaɓi na ainihi da ɗakin, wani kwarewa na gidan wasan kwaikwayon na iya kwarewa a wasu lokuta na kwarewar fim, musamman ma idan aka kwatanta da waɗannan ƙananan hotuna mai mahimmanci (kuma ba ku da wani duniyar maƙalawa a wasu lokuta da ɗakuna) .

Tattaunawar Tattalin Arziki da Masu Amfani Buying Yanayin

Duk da haka, abubuwa biyu, a ganina, sun canza dabi'un masu amfani da yawa a sayen, shigarwa, da kuma kafa gidan wasan kwaikwayo a cikin 'yan shekarun nan: babban komawa da kuma sauti .

Babu shakka, ragowar tattalin arziki da ya faru a shekara ta 2007, da ci gaban ci gaban tattalin arziki har yau, ya haifar da rage yawan karuwar masu siyarwa na gidan wasan kwaikwayo da kuma masu shigarwa (wani ɓangare na nuna rashin karuwar masu halarta a CEDIA EXPO shekara-shekara. dillalin gidan wasan kwaikwayo na gida da kuma zane-zane mai sakawa). A gefe guda kuma, waɗanda suka tsira sunyi aiki mai kyau tare da karami, amma "mai arziki" masu amfani.

Shigar da Bar Sauti

Duk da haka, ƙwararraya, a ra'ayina, ya haifar da mahimmanci akan tashar gidan gida na halin yanzu - kamar yadda masu amfani sun samo hanya mai mahimmanci kuma babu hanya don samun sauti mafi kyau don kallo TV ba tare da buƙatar mai yawa masu magana ba da kuma waya.

Da farko, sauti mai kyau shine hanya mai dacewa don samun sauti mai kyau na gidan rediyo ko ɗakin dakuna na biyu, amma ba za ku so ya kunsa shi a matsayin ɓangare na saitin gidan wasan kwaikwayon.

Ƙasar sauti mai sauti ta atomatik - Audio Quality

Wani abu mai ban sha'awa ya faru a bar sauti. Maimakon kawai zaunar da wani bayani mai kyau na biyu, wasu masana'antun sun fara haɗawa da mafi amps da masu magana a cikin sauti masu sauti.

Ɗaya daga cikin masu sana'a, Yamaha, ya girgiza abubuwa tare da gabatarwa na Digital Sound Projector wanda zai iya (kuma zai iya), kamar yadda sunan yana nunawa, sauti na sauti zuwa wasu ƙididdiga a cikin ɗaki, samar da ƙirar ƙaƙƙarfan murya ba tare da buƙata ba, Dole ne, don karin masu magana akan gefen ko baya na dakin ( karanta nazarin na na baya na Yamaha YSP-2200 ).

Wannan ƙirar ta kara tsanantawa ta kamfanonin kamfanonin SRS (yanzu ɓangare na DTS) wanda ke yin tallace-tallace ta hanyar fasahar fasahohi wanda, ko da yake ba kamar yadda yake yin zurfi ba a matsayin mai cikakken tashar yanar gizo, mai magana da murya mai yawa na kewaye da sauti, babu masu amfani da yawa suna neman waɗannan magunguna masu sauti kamar yadda ake amfani dasu na gidan wasan kwaikwayo.

Duk da haka, abin da ke rufe kullun don samun nasarar sandun sauti, dangane da sauti mai kyau, shi ne cewa ko da masu magana da ƙananan karshen ƙarshen zamani sun sayar da kuɗin kuɗin sayar da kaya (kowane gidan wasan kwaikwayon da ake bukata yana bukatar a kalla biyar ko bakwai), sun kuma yi tsalle a kan bandwagon mashaya tare da wasu ɗakunan rairayi masu ban sha'awa (karanta nazarin na na Martin Logan Motion Vision da Sony HT-ST7 ).

Ƙirƙirar Sanya Sauti Na Gaskiya - Saukakawa

Bugu da ƙari da ƙwanƙasa sauti mai kyau, ɗakunan sauti masu yawa sun haɗa da damar samun damar abun ciki na kiɗa daga na'urorin Bluetooth mai jituwa, kawo ƙwarewar audio mai ɗaukuwa a cikin gidan gidan wasan kwaikwayo.

Ƙarin fadada sakonnin da aka yi amfani da su shine kuma Sonos, wanda ya yi amfani da maganin sauti marar jin dadi, wanda ya yi amfani da ita ta hanyar haɗakar sauti (Sonos yana nufin samfurin su kamar PLAYBAR) a cikin su. Gidan gidan waya mara waya na gida-gida.

Wannan ba wai kawai samar da dandamali don samun damar sauti mafi kyau don kallon TV ba amma zai iya kawo cikakken sauraron gidan wasan kwaikwayo na 5.1 ta hanyar ƙara masu magana da mara waya guda ɗaya wanda yayi amfani da shi a cikin tsarin sauti na daki-daki don amfani da masu magana da mara waya marar waya amma har ila yau samar da damar yin amfani da shi don sauke abun ciki daga wasu asusun yanar gizo. Ainihin, mai sauƙi a amfani da shi a hanyar mai karɓar mahaɗin gida mai amfani da cibiyar sadarwa ba tare da duk girma ba kuma tare da duk masu magana da kake buƙata ( dukansu suna da ikon da kansu ) - da dukan mara waya - kuma yana iya duk za a sarrafawa ta hanyar na'urorin iOS da na'urori masu jituwa.

Don ƙarin hangen zaman gaba akan yadda irin wannan bayani mai jiwuwa zai iya tasiri yadda masu amfani ke shiga gidan gidan wasan kwaikwayo, karanta labarin: Shin mai karɓar gidan gidan kwaikwayo ya mutu? by Grant Clauser na House Electronic (Posted on 03/06/2015).

Future of gidan wasan kwaikwayo Audio

To, menene duk wannan yana nufi don makomar wasan kwaikwayon gida? Wata mahimmin tsari mai sauƙi yana son mafi mahimmanci bayani, don haka za a ci gaba da kasancewa kasuwa ga al'ada da kuma gidan wasan kwaikwayon gidan gidan DIY - kuma farashin ya ci gaba da sauko don irin waɗannan saiti.

Duk da haka, yana da wuya a manta da gaskiyar cewa sanduna masu sauti suna karuwa sosai kuma sun taru daga gidajen gidan wasan kwaikwayo a cikin ɗakunan ajiya da gidajen gidaje masu yawa.

A hakikanin gaskiya, kawai duba kullun samfurin da na rubuta a baya, da kuma abin da ke gaba - Na sake nazari da yawa na sakonni. A koyaushe ina da tasiri mai mahimmanci a jerin kwakwalwata. Don kallon sanduna masu kyau waɗanda na baya dubawa suna samuwa, bincika jerin na yanzu (sabunta lokaci) .

Don haka, yanzu na sanya ra'ayina kan tunanin Steve Guttenberg da kuma Grant Clauser game da makomar gidan wasan kwaikwayon na gida, don me kuke tunani?

Babu shakka, barren sauti yana yin tasiri mai amfani da gida kyauta sayen zabi.

Duk da haka, shin wannan yana nufin ma'anar sauti zai kasance ƙarshe ga ƙaddarar gidan wasan kwaikwayo na gida ko kuma duk tunanin kullun na ainihi yana kawar da buƙatar tsarin gidan wasan kwaikwayon na gargajiyar kawai rashin tsoro?