Mafi kyawun kayan aiki

Ajiye, tattara, kuma tsara abun cikin yanar gizo don karantawa daga baya

Ka yi la'akari da wannan labari: Za ka ga wani labarin da kake so ka karanta, amma a lokacin da kake da matakan da za a yi kafin ka zauna ka karanta shi. Mene ne zaka iya yi?

Za ku iya barin shi a cikin burauzarku , amma kawai yana daukan wasu shafukan bincike na budewa kafin burauzarku fara fara nema, kuma zaka iya manta da rufe shi ta hanyar hadari. Za ka iya imel da hanyar haɗi zuwa kanka, amma idan kana kamar yawancin mutane, za ka iya yin ba tare da karin imel a cikin akwatin saƙo naka ba-domin ka iya rasa labaran tsakanin sauran mutane da ka karɓa.

Ga wani zaɓi mafi kyau: Yi amfani da kayan aiki na maimaitawa don kula da labarin da kake so ka karanta. Ba mu magana game da alamar shafi a cikin bincikenka ba (kana iya samun kuri'a da yawa). Wadannan kayan aikin sun baka alama, saukewa, ko kuma ba da damar saita wannan shafin ko labarin ba a cikin hanya daban, mafi dacewa da sauƙi. Wannan wani lokaci ana kiranta shi a matsayin rubutun layi na zamantakewa, kodayake alamominku basu da dangantaka da wasu.

Ga jerin jerin kayan aiki mafi kyawun kayan aiki.

Instapaper

Fayil din littafi na takarda.

Instapaper yana ɗaya daga cikin kayan aiki da aka ambata a cikin yanar gizo a yau. Yana adana wata kasida, har ma ya tsara shi don ya fi dacewa, yana kawar da damuwa da ke shafe shafukan yanar gizo.

Ɗaya daga cikin manyan abubuwa game da shi shi ne cewa zai iya zama na'ura a kowane lokaci-shigar da shi a kan wasu na'urorin, ciki har da kwamfutarka, da Kindle , iPhone, iPad, ko iPod tabawa, kuma duk abin da ka adana za'a iya kira a gaba a kan kowane waɗannan na'urorin da suka danganta zuwa asusunka na Instapaper.

Shigar da tsawo a browser kuma kawai danna maɓallin Instapaper don samun labarin da aka ajiye. Sa'an nan, dawo daga baya don karanta shafukan intanet idan kana da karin lokaci. Kara "

Xmarks

Ƙididdigar alamar shafi na Xmarks.

Xmarks shine wani kayan aiki mai mahimmanci mai mahimmanci da kuma aiki tare da masu bincike na yanar gizo mafi mashahuri, ciki har da Microsoft Edge, Google Chrome, Firefox , da Safari.

Alamomin Xmarks sun haɗa dukkan alamominku tare da kowane dandamali na dandamali tsakanin na'urorin, ciki har da wayoyin hannu. Suna kuma adana alamominku a kullum don sauƙin dawowa. Kara "

Pocket

Aljihunan littafi na aljihu.

Wanda aka fi sani da Read It Later, Aljihunan ya ba ka damar ɗaukar kusan wani abu kai tsaye daga burauzarka, har ma daga wasu shafukan intanet kamar Twitter , Email, Flipboard da Pulse, da kuma ajiye shi don daga baya. Zaka kuma iya ba su tags a cikin Aljihunan don taimaka maka tsarawa, tsara, da kuma samun abun ciki da ka ajiye.

Pocket yana da sauƙi don amfani ko da ga masu shiga da ba su taɓa rubutun shafi ɗaya a cikin rayuwarsu ba. Ba ku buƙatar haɗin Intanit don karanta abubuwan da aka ajiye a cikin Aljihunan, kuma abubuwan da kuka ajiye suna iya gani daga kewayon na'urori ciki har da Allunan da wayowin komai.

Pinterest

Shafin littafi na zamantakewar al'umma.

Idan kun ƙware cikin tattara abin da ke gani da kuma raba shi a cikin hanyar kafofin watsa labarun irin matsakaici, kana buƙatar zama a kan Pinterest . Pinterest yana ba ka damar ƙirƙirar nau'o'in hotunan da aka hada da hotuna da abun ciki da kake "pin".

Sauke maɓallin kayan aiki na Pinterest don haka za ku iya raba wani abin da kuka yi tuntuɓe a duk lokacin da ake gudanar da yanar gizo. Kamar buga "Pin It" kuma kayan aiki yana jan dukkan hotuna daga shafin yanar gizon don haka zaka iya farawa. Kara "

Ebayote Web Clipper

Evernote Web Clipper bookmarking kayan aiki.

Idan ba a gano irin abubuwan da suke da shi ba na kayan aiki mai suna Evernote , kun kasance cikin wahayi.

Duk da yake za ka iya amfani da Evernote don yawa fiye da rubutun littattafai, shafin yanar gizon yanar gizon shi ne kawai abin da ake buƙatar don sauke kowane shafi a cikin littafin rubutu a cikin asusunka na Evernote da kuma tagged shi daidai.

Hakanan zaka iya amfani da shi don kawai adana abinda ke ciki na shafin yanar gizon a cikin cikakken ko a cikin zaɓaɓɓun yanki. Kara "

Trello

Trello jirgin yin kayan aiki da mahimmanci.

Trello wani kayan aiki ne na haɗin kai ko haɗin kai don rarraba bayanai da yin ayyuka, aiki kamar irin gaura tsakanin Pinterest da Evernote. Kuna amfani da shi don gina jerin jerin jerin sunayen da ke dauke da katunan bayanai.

Trello yana da matsala mai sauƙi wanda zai iya jawo zuwa mashin alamominka sannan kuma amfani da duk lokacin da kake ziyartar shafin yanar gizon da kake so a ajiye a matsayin katin. Kara "

Mawuyaci

Daɗaɗa don yin siyarwa.

Yawancin abu ne mafi mahimmanci a matsayin ɗan gajeren hanyar sadarwa da kayan aiki, amma kowa zai iya amfani da shi azaman kayan aiki na maimaitawa. Za ka iya shigar da ƙaramin Bitly zuwa Safari, Chrome, da Firefox, da kuma na'urorin Android da iOS, don sauƙaƙe kowane shafin yanar gizo azaman bitlink zuwa asusunka. Dukkan hanyoyinka za a iya gani a ƙarƙashin "Your Bitlinks." Hakanan zaka iya ƙara tags zuwa gare su don ci gaba da tsara su kuma yi amfani da aikin bincike don gano wadanda kake so a wani lokaci na gaba. Kara "

Flipboard

Flipboard labarai da kuma articles app.

Flipboard shi ne takardar shaidar mujallar sirri wanda za ku ji daɗin gaske idan kuna son ƙarewar mujallar mujallu.

Duk da yake ba dole ba ne ka buƙaci adana abubuwan da ke da shi don fara amfani da shi, kamar yadda zai nuna maka articles da kuma posts bisa ga abin da mutane suke rabawa a cikin hanyoyin sadarwar ku, ku ma kuna da damar da za ku magance mujallarku da haɗin da kuka tattara. Hanyar mafi sauki don yin wannan shine shigar da alamar shafi ko tsawo. Kara "