Kashe VHS zuwa DVD - Abin da Kayi Bukatar Ka sani

Abin da kake buƙatar sani game da kwafin VHS zuwa DVD

Siffar VHS ta kasance tare da mu tun daga shekarun 1970, amma, a shekara ta 2016, bayan shekaru 41 da suka wuce, masana'antu da sababbin sassa sun kare . Tun lokacin gabatar da wasu na'urorin da kuma tsarin, irin su DVRs , DVD, Blu-ray Disc , har ma da kwanan nan, shafukan yanar gizo , Sikakken Gidan Cikakken Gida kamar yadda babban abin da ke cikin gida ba shi da amfani.

Kodayake akwai VCR masu yawa har yanzu a amfani, gano maye gurbin yana ƙara tsanantawa yayin da sauran kayayyaki suka ɓace.

A sakamakon haka, yawancin masu amfani da su suna adana kayan ta VHS akan DVD . Idan ba haka ba - lokaci yana gudanawa. Ga zaɓin ku.

Hanya Na daya - Yi amfani da DVD mai rikodi

Don kwafe VHS yada abun ciki zuwa DVD ta amfani da rikodin DVD, haɗa nau'ikan samfurin (rawaya) fitarwa na bidiyo , da sigina na analog na RCA (red / fari) na RCR ɗinka zuwa abubuwan da suka dace a kan rikodin DVD.

Kuna iya gane cewa wani rikodin DVD zai iya samun ɗaya ko fiye daga cikin waɗannan bayanai, wanda za'a iya sanya shi a cikin hanyoyi masu yawa, mafi yawan AV-In 1, AV-In 2, ko Bidiyo 1 A, ko Bidiyo 2 A. Kawai zabi ɗaya daga cikin zane kuma an saita ka zuwa.

Don "canja wurin" ko yin kwafin ku daga VHS zuwa DVD, yi amfani da zaɓin zaɓin shigarwa na DVD don zaɓar shigarwar dama. Next, sanya tef da kake so ka kwafa a cikin VCR ɗinka kuma sanya DVD mai rikodin cikin mai rikodin DVD naka. Fara fararen rikodin DVD, sa'an nan kuma latsa kunna a kan VHS VCR don fara sake kunnawa. Dalilin da kake so ka fara da rikodin DVD na farko shi ne tabbatar da cewa baza ka rasa 'yan gajeren bidiyo na bidiyo da ake bugawa a kan VCR ba.

Don ƙarin cikakkun bayanai game da rikodin DVD da kuma rikodin DVD, koma zuwa cikakken tambayoyin rikodin DVD da shawarwari na yanzu don masu rikodin DVD .

Zabin Na biyu - Yi amfani da DVD mai rikodi / VHS VCR Combination Unit

Zaka iya kwafin VHS ɗinka zuwa DVD ta amfani da rikodin DVD / VHS VCR. Wannan hanya ce daidai yake da zaɓi 1, amma a wannan yanayin, yana da sauƙi kamar yadda duka VCR da rikodin DVD suke a cikin guda ɗaya. Wannan yana nufin cewa ba a buƙatar karin igiyoyin haɗi.

Har ila yau, wata hanya ta yin amfani da mai rikodin rikodin DVD / VHS VCR na iya zama mai sauƙi shi ne cewa mafi yawan waɗannan raka'a suna da aikin giciye, wanda ke nufin bayan ka saka kwamfutarka ta rediyo da DVD mai rikodin, kawai ka zaɓi hanyar da kake son dub (VHS zuwa DVD ko DVD zuwa VHS) kuma latsa maɓallin Dub.

Duk da haka, koda koda kwamfutarka ta rikodin DVD / VHS VCR ba ta da wani mataki na gaba ɗaya, to duk abin da zaka yi shi ne rikodin rikodin a gefen DVD kuma wasa a gefen VCR don samun abubuwa.

Ga wasu shawarwari don haɗin rikodin DVD / VCR .

Zabin Na uku - Haša Bidiyon Nesa zuwa PC Ta hanyar Kamarar Hotuna

Ga wata mafita wanda ya zama mafi shahara, kuma yana da matukar amfani (tare da wasu koguna).

Wannan hanya ta uku na canja wurin sakonnin VHS zuwa DVD ya hada da haɗawa da VCR ɗinka zuwa PC ta amfani da na'ura na kamala na digital analog-di-dijital, rikodin VHS bidiyo zuwa rumbun kwamfutarka ta PC, sa'an nan kuma rubuta rikodin bidiyo zuwa DVD ta amfani da PC na DVD marubuci .

Irin waɗannan na'urorin sun zo tare da akwati da ke da bidiyo mai mahimmanci na bidiyo / audio don buƙatar ka da VCR da kuma samfurin USB don haɗi zuwa PC naka.

Bugu da ƙari da canja wurin wayar VHS ɗin bidiyo zuwa rumbun kwamfutarka na PC, wasu daga cikin wadannan na'urorin sun zo tare da software wanda ke taimakawa wajen yin bidiyo don canzawa daga VCR zuwa PC ɗinka mafi sauƙi kamar yadda shirye-shirye na software da aka bayar yana samar da nauyin haɓaka daban-daban. fasali na bidiyo wanda ya ba ka damar yin "bunkasa" bidiyo tare da sunayen sarauta, surori, da sauransu ...

Duk da haka, akwai wasu matsala ta amfani da hanyar VCR-to-PC. Babban abubuwan da za a yi la'akari da shi shine yawan RAM da ke da shi akan PC ɗinka da kuma gudun na duka mai sarrafawa da rumbun kwamfutarka.

Dalilin wadannan dalilai mahimmanci shi ne, lokacin da ya canza bidiyon analog zuwa bidiyon dijital, girman fayiloli yana da girma, wanda ba wai kawai yana ɗaukar sararin kullun ba, amma idan PC ɗinka bai isa ba, canjinka zai iya dakatarwa, ko ƙila za ka iya gane cewa ka rasa wasu ɓangaren bidiyo a lokacin aikin canja wuri, wanda zai haifar da saukewa lokacin da aka kunna daga drive ta hard drive ko kuma daga DVD ɗin cewa dumb din yana canja wurin bidiyon.

Duk da haka, karɓar dukiya da rashin amfani na hanyar tuba ta analog-di-dijital, ga wasu samfurori na samfurori waɗanda zasu iya ƙyale ka canja wurin kewayar VHS zuwa DVD ta hanyar PC naka:

Har ila yau, ga masu amfani da MAC, wani zaɓi akwai Roxio Easy VHS zuwa DVD don Mac: Review .

Lokaci yana iya gudanawa don rikodin DVD

Kodayake yin amfani da mai rikodin DVD, mai rikodin DVD / VHS VCR, ko kuma marubucin PC DVD duk hanyoyi masu amfani ne don canja wurin VHS Taitunan zuwa DVD, ban da ƙaddamar da VCRs, masu rikodin DVD da kuma rikodin DVD / VHS VCR combos sun zama sosai rare da ƙananan PCs da kuma kwamfyutocin suna samar da mawallafin DVD. Duk da haka, kodayake zaɓuɓɓukan rikodi na DVD suna ragewa, na'urorin kunnawa DVD ba zasu tafi ba da daɗewa ba .

Yi la'akari da Harkokin Kasuwanci

Bugu da ƙari da zaɓuɓɓuka uku na "do-it-yourself" da aka tattauna a sama domin kwashe sassan VHS ɗin zuwa DVD, akwai wata hanyar da za a yi la'akari da wannan yana samuwa, musamman ga mahimman bidiyo, irin wannan aure ko wasu kaset na iyali muhimmancin tarihi - suna da shi ya yi sana'a.

Zaka iya tuntuɓar mai bidiyo a cikin yanki (za a iya samu a kan layi ko a cikin littafin waya) kuma a sa su canjawa wuri zuwa fasaha na DVD (zai iya zama tsada - dangane da yawan ɓangarorin da ake ciki). Hanya mafi kyau ta kusanci wannan ita ce samun sabis na yin DVD na ɗaya ko biyu daga cikin kaset ɗinka, idan DVD yana da kyau a kan DVD ko Blu-ray Disc player (zaka iya jarraba shi akan dama don tabbatar), to, yana da daraja don samun sabis ɗin yin kwafin kowane ɓangaren da kake son adanawa.

Bugu da ƙari, samun sassan VHS da aka kwafe zuwa DVD, idan kuna da kasafin kuɗi, mai yin amfani da duplicator zai iya yin gyare-gyare wanda zai iya inganta launi, haske, bambanci, da matakan sauti, da kuma ƙara ƙarin fasali, kamar lakabi, abun ciki na layi , rubutun asali, da kuma ƙarin ...

Ɗaya Ƙari

Yana da muhimmanci a lura cewa ba za ka iya kwafin rubutattun VHS ba wanda ba shi da kasuwanci wanda ka rubuta kanka zuwa DVD. Ba za ku iya yin kwafin kwalarar mafi yawan kasuwancin da aka sanya VHS ba saboda kariya-kariya . Wannan kuma ya shafi aikukan kwarewa / kwafi.