Kafin Ka Shigar da Kayan Kwamfuta

Don tabbatar da wasan ya fara daidai, akwai matakai ka buƙatar ɗaukar kowane lokacin da ka shigar da sabon wasa. Ba tare da bin wadannan matakai ba, wasanka zai iya daskare, ba a shigar da kyau, ko kuma ba ka saƙonnin kuskure ba. An rubuta matakai na gaba don kwamfutar tare da tsarin Windows.

Disk CleanUp

Disk Cleanup wani kayan aiki mai amfani wanda zai share fayilolin da ba dole ba. Zai share fayiloli a sake sakewa, fayiloli na Intanit na wucin gadi, fayiloli na wucin gadi, da kuma fayilolin windows na saukewa. Wannan hanya ce mai sauƙi da sauƙi don kyauta sararin sarari.

A matsayin madadin Disk Clean-up, za ka iya sauke Crap Cleaner. Abin da zan yi amfani da shi don tabbatar da duk fayilolin da ba'a so ba tare da sunaye ba.

ScanDisk

ScanDisk zai bincika rumbun kwamfutarka don rabuwar ɓangaren da aka rasa da kuma fayilolin haɗin giciye da kundayen adireshi. Haka kuma za ta gyara kurakurai ta atomatik, idan dai an sami wannan zaɓi. Ya kamata ka ScanDisk game da sau ɗaya a wata, ko da kuwa idan kana shigar da software. Zai taimaka kwamfutarka don tafiyar da hankali kuma rage kurakurai.

Diski rarraba

Disk Defragmenter zai tsara fayilolin a kan rumbun kwamfutarka, saboda haka zai iya dawo da fayiloli sauƙi. Yana son saka littattafanku ta hanyar marubucin. Idan fayilolin ba su da alaƙa ba, kwamfutar ta wuce tsayi don neman fayilolinku. Ayyukanku da sauran aikace-aikacen za su gudana sauri da zarar rumbun kwamfutarka ya kare.

Kashe dukkan Shirye-shirye

Lokacin da ka bude shirin shigarwa don sabon wasa zaka iya ganin sako yana buƙatar ka rufe duk shirye-shirye kafin ka ci gaba. Rufe kowane windows da ka bude. Don rufe abubuwa da ke gudana a bango za ku buƙaci amfani da umurnin - Alt - Share command, kuma rufe kowane ɗaya a lokaci guda. Ci gaba da taka tsantsan. Idan ba ku da tabbas game da abin da shirin yake, ya fi kyau barin shi kadai.