Juya wayar salula zuwa Wi-Fi Hotspot

Raba hanyar intanet ta wayarka tare da kwamfutar tafi-da-gidanka da wasu na'urori

Godiya ga shirin wayarka na smartphone, kun sami damar intanet a duk inda kuka tafi. Idan kana so ka raba wannan intanet ta hanyar mara waya tare da wasu na'urorinka, kamar kwamfutarka da sauran na'urori na Wi-Fi (irin su Allunan da tsarin wasan kwaikwayo na ɗaukar hoto), wayarka tana iya samun siffar da aka gina a ciki. wayarka zuwa cikin wayar tafi-da-gidanka Wi-Fi a kan Android, iPhone, Windows Phone, da kuma BlackBerry.

Na riga an kwatanta yadda za ku yi amfani da wayarka ta Android azaman Wi-Fi hotspot da kuma yadda za ku yi haka tare da iPhone , amma ba a rufe wasu manyan manyan hanyoyin wayar tafi-da-gidanka ba , Windows Phone da BlackBerry. Tun da yawancin masu amfani masu amfani da BlackBerry da Windows Phones, wannan labarin zai taƙaita waɗannan umarnin, kuma zan sake taƙaita umarnin Android da iPhone don haka duk abin yana cikin wuri guda.

Yi la'akari da cewa banda waɗannan saitunan waya, tabbas za ku iya buƙatar wani zaɓi mai tayi (wanda aka sanya hannu a kan wayar hannu ) a kan shirin wayarka ta hannu (kimanin $ 15 a wata na ƙarin akan mafi yawan tsare-tsaren, ko da yake).

Kunna Wi-Fi Hotspot Feature a kan Android Cell Phone

Wayoyin tafi da gidanka da Allunan da ke gudana Android 2.2 da sama suna da fasalin haɗin Intanet na Wi-Fi mai ginawa. Tare da shi, zaka iya raba bayanin haɗin wayarka har zuwa wasu na'urori 5 a yanzu, ba tare da izini ba. Yanayin wuri na kafaffun Wi-Fi zai bambanta dangane da wayarka ta musamman da kuma OS, amma a gaba ɗaya, don ba da alama na Wi-Fi hotspot , je zuwa Saituna> Mara waya da Kasuwanni> Wi-Fi Wi-Fi mai ɗorewa (zai yiwu Har ila yau, ana kiranta " Tethering da Mobile HotPpot" ko wani abu mai kama da haka). Matsa wannan, sa'annan duba ko zauren fasalin hotspot na hannu akan.

Za ku ga sunan hanyar sadarwar tsoho don hotspot kuma ya kamata saita kalmar sirri don cibiyar sadarwar (kamar yadda yake da halayyar iPhone, ya kamata ka zaɓi wani ƙayyadadden kalmomin sirri don cibiyar sadarwarka). Bayan haka, daga sauran na'ura (s), kawai ka haɗa zuwa sabon cibiyar sadarwa mara waya wanda ka ƙirƙiri.

Dubi rubutun asalin don ƙarin kwarewa da kuma yadda za ku iya yin wannan idan mai ɗaukar hoto ya ƙuntata siffar hotspot Wi-Fi a wayarka. (Ee, yadda za a raba raba intanit don kyauta.)

Kunna Shafin Intanit ɗin Na kanka a kan iPhone

A kan iPhone, ana kiran fasalin hotspot ta wayar tarho "ragowar sirri." Dangane da mota mara waya, za ka iya haɗa har zuwa na'urorin 5 akan Wi-Fi don raba shirin ku na iPhone.

Don kunna shi, je zuwa Saituna> Gabaɗaya> Cibiyar sadarwa> Hoton Intanit> Wi-fi Hotspot kuma shigar da kalmarka ta sirri na akalla huɗun haruffa (kamar yadda aka gani a sama, kada kayi amfani da kalmar wucewar asusun hotspot ta asali, tun da zai iya zama fashe cikin seconds). Sa'an nan kuma zazzage mai kunnawa na Intanit a kunne.

Daga wasu na'ura (s) haɗi zuwa gadonku na sirri kamar yadda za ku sami sabuwar hanyar Wi-Fi .

Dubi rubutun asalin don karin bayani da cikakkun bayanai game da fasalin hotspot na iPhone.

Kunna Shafukan Intanit akan Windows Phone

A kan Windows Phone, ana kiran wannan siffar hotspot ta wayar tarho, mai sauƙi, "Sharhin Intanit" (ba ka son yadda kowa yana da sunaye daban-daban don abubuwa ɗaya?). Don fara raba bayanin wayar salula na Windows Phone akan Wi-Fi, danna hagu zuwa jerin Abubuwan daga Fara allon, sa'an nan kuma zuwa Saituna> Shaɗin Intanit kuma kunna canzawa zuwa.

A cikin allo na Intanet, zaka iya canza sunan cibiyar sadarwa, saita tsaro zuwa WPA2, kuma shigar da kalmarka ta sirri (duk abin da aka shawarta).

Kunna Wayar Hannu a kan BlackBerry

A ƙarshe, masu amfani na BlackBerry zasu iya raba haɗin intanit ta wayar hannu har zuwa na'urori biyar ta je Sarrafa Harkokin sadarwa> Wi-Fi> Hoto na wayar hannu . By tsoho, BlackBerry zai buƙaci kalmar sirri don tabbatar da haɗi.

Zaka iya zuwa Zabuka> Cibiyar sadarwa da haɗuwa> Haɗin Intanit na Hoto> Zaɓuɓɓuka don canza sunan cibiyar sadarwa (SSID) da nau'in tsaron, da kuma sarrafawa, ko da ƙari, bayanai game da cibiyar sadarwar, ciki har da bandwar mara waya (802.11g ko 802.11b), ba da damar ko dakatar da musayar bayanai tsakanin na'urorin da aka haɗa, kuma ta rufe cibiyar sadarwa ta atomatik. Duba shafin taimako na BlackBerry don karin bayani.