Jagora ga katin SDXC Katin ƙwaƙwalwa

Duk abin da kake buƙatar sanin game da katin SDXC ƙwaƙwalwar ajiya

Wani sabon nau'in katin ƙwaƙwalwar ajiya ya fito a scene: SDXC. Wadannan katin ƙwaƙwalwar ajiyar ƙwaƙwalwar ajiya za a iya amfani dasu a yawan adadin lambobin kyamarori da kyamarori na dijital. Ga abin da kuke bukata don sanin su.

SDXC vs. SDHC vs. SD Card

Katin SDXC ne ainihin samfurin ƙwarewar katin SDHC (wanda kanta kanta samfurin ƙarami ne na katin SIM na asali). Katin SDXC yana farawa ne a ƙarfin 64GB kuma zai iya girma zuwa iyakar ƙwallafa na 2TB. Ya bambanta, katunan SDHC zai iya adana har zuwa 32GB na bayanai kuma katin SD mara kyau zai iya ɗaukar har zuwa 2GB kawai. Don ƙarin koyo game da katunan SDHC, danna nan.

Don masu mallakar camcorder , katunan SDXC sun ƙulla alkawarinsa na adana ɗakunan da yawa na hotuna bidiyo mai mahimmanci fiye da abin da za ka iya adana a kan katin SDHC, don haka akwai amfani mai mahimmanci.

SDXC Card Speed

Bugu da ƙari don samar da haɓaka mafi girma, katin SDXC ma suna iya saurin gudu da bayanai, tare da iyakar gudu 300MBps. Ya bambanta, katin SDHC zai iya cimma har zuwa 10MBps. Don taimaka maka samun gudunmawa mai kyau, katin SD / SDHC / SDXC an rushe zuwa kashi hudu: Class 2, Class 4, Class 6 da Class 10. Katin Kwanan 2 yana bada ƙananan bayanan data na 2 megabytes ta biyu (MBps) , Class 4 na 4MBps da Class 6 na 6MBps da Class 10 na 10MBps. Dangane da wanda wanda ke sayar da katin yana sayar da katin, za'a iya bayyana ko a binne kundin sauri a cikin takaddun. Ko ta yaya, ya kamata ku ci gaba da idanu.

Don maƙallan lambobin daidaitacce, katin SD / SDHC tare da tseren Class 2 shine duk abin da za ku buƙaci. Yana da sauri isa a rike da mafi girma inganci misali definition video za ka iya rikodin. Don manyan hotuna, katunan da kimar Class 4 ko 6 suna da sauri don karɓar yawan canjin bayanan bayanai har ma maɗaukakin fasali mai mahimmanci. Duk da yake ana iya jarabce ku don yin amfani da katin kati na Class 10, za ku biya bashin aikin da ba ku buƙata a cikin camcorder na dijital.

A lokuta da dama, katin SDXC za a miƙa shi cikin sauri sauri fiye da yadda kake bukata don camcorder na dijital. Wadannan hanyoyi masu sauri da katin SDXC ke ba da amfani ga kyamarori na dijital - yana ba su damar samun hanyar fashewa - amma ba su da mahimmanci don camcorders na dijital.

SDXC Card Cost

Katin SDXC ya fara tattaruwa a kasuwa a ƙarshen shekara ta 2010 da farkon 2011. Kamar yadda sabon tsarin ƙwaƙwalwar ajiya yake ba da damar haɓaka da sauri sauri, zai ci gaba da biyan ku fiye da ƙwarewar ƙananan, ƙananan katin SDHC. Duk da haka, yayin da masu ƙwaƙwalwar katin ƙwaƙwalwar ajiya suke ba da katunan SDXC, farashin ya kamata a sauke shi sosai a cikin shekaru biyu masu zuwa.

SDXC Card Compatibility

Ɗaya daga cikin tambayoyi game da kowane sabon tsarin katin shine ko zai yi aiki a cikin na'urorin tsofaffi, ko kuma sabon na'urori zasu karbi tsofaffin fayilolin katin kamar SDHC da SD. Don amsa amsar farko, katin SDXC zai iya aiki a cikin na'urar tsofaffi wanda baya tallafawa da shi, amma ba za ku ji dadin abubuwan da suka fi girma ko sauri ba. Yawancin kyamarori da camcorders da aka gabatar a cikin goyon bayan SDXC a 2011. Taimako yana da iyakance a kyamarori da kuma camcorders da aka gabatar a 2010. Idan kyamara ta ɗauki katin SDXC zai yi aiki tare da SDHC da katunan SD.

Kuna Bukatan katin SDXC?

Idan muna magana sosai don camcorder na dijital, amsar ita ce a'a, ba tukuna ba. Za'a iya jin dadin amfani ta hanyar sayen katin SDHC da yawa kamar yadda aka ambata a sama, ƙarar sauri ba dace ba. Duk da haka, idan kana da kyamarar kyamara mai mahimmanci, karfin samun sauri ya sa katin SDXC yayi amfani da ido.