Gyara Binciken a Ƙungiyar Microsoft

Shirin don gyaggyara tambayoyin Microsoft Access yana kama da tsarin don ƙirƙirar ɗaya a farkon wuri. Tambayoyi za a iya canzawa ta yin amfani da Duba Design ko View SQL, duk da haka-ba za ka iya amfani da Wizard Query don gyara wani tambaya da ke faruwa ba.

Fara ta hanyar danna-dama da tambayoyin da aka yi niyya a cikin sassan abubuwan da ke gefen hagu na allon a cikin kwamfutarka. A cikin menu pop-up, zaɓi Duba Duba. Tambayar ta fara a Datasheet View. Lokacin da ka danna maɓallin sunan da ake nema a cikin layi na sama a sama da Datasheet View fitarwa, zaka iya canza yanayin dubawa. Ta hanyar tsoho, kuna cikin Datasheet, wadda ba za a iya tsara shi ba (ko da yake za ku iya saka kuma cire bayanai daga wannan ra'ayi). Daga ko dai SQL ko ra'ayoyin ra'ayoyin, duk da haka, zaku iya shirya tsarin tambaya kuma ajiye ko ajiye-kamar yadda aka gyara abu kamar yadda ake bukata.

Duba Duba

Duba Design yana buɗe allon tsabtace ƙasa. Rabin na sama yana nuna rectangles wakiltar kowane tebur ko tambaya yana ciyar da tambayar da kake canzawa. Ƙananan filayen-yawanci mai ganowa na musamman-alama wani ƙananan murmushi kusa da su. Kowane ɗayan rectangles ya haɗa zuwa wasu rectangles ta hanyar layi da ke haɗa filayen a tebur guda zuwa filayen a wani.

Wadannan hanyoyi suna wakiltar dangantaka. A Duba Design, danna-dama a kan layin zai baka damar canja dangantaka. Za ka iya karɓa daga ɗaya daga cikin zaɓi uku:

Wadannan nau'in nau'i uku (cikin ciki, hagu, dama) sune sashi na cikakken jigon abin da ɗakunan bayanai zasu iya kashewa. Don yin ƙididdigar haɗari, kuna buƙatar motsawa zuwa ga SQL View.

Yayin da kake haɗuwa da layin da aka zaɓa tare da layi na dangantaka, za ku ga kashi ɗaya na rabin allon yana nuna wani jerin grid jerin dukan fannoni da tambaya zasu dawo. Shafin Show ya nuna ko ya rufe gonar lokacin da tambaya ke gudana-za ku iya tace wani tambaya dangane da filayen da ba a nuna su ba. Hakanan zaka iya ƙarawa ko gyaggyara irin tsari don tsara sakamakon da kake hawa ko saukowa, ko da yake Microsoft Access zai aiwatar da dama a hagu zuwa dama tare da filayen. Kuna iya sake saita ginshiƙai ta hanyar janye su a hagu ko dama a fadin grid, don tilasta takamaiman tsari.

Rubutun Sharuddan Design ya ba ka damar shigar da iyakance ka'idodin, kamar haka lokacin da aka gudanar da tambaya, kawai yana nuna alamar bayanan da ya dace da taceka. Alal misali, a cikin tambaya game da umarni na samfurin budewa, za ka iya ƙara ma'auni = 'MI' zuwa shafi na gida don nuna sauti daga Michigan. Don ƙara matakan ma'auni, yi amfani da ko kwalaye a cikin shafi ko ƙara sharudda zuwa wasu ginshiƙai.

Duba SQL

A cikin bayanin SQL, Microsoft Access ya maye gurbin datasheet tare da Harshen Sakamakon Bincike na Structured Query wanda ya sami damar shiga don sanin abin da bayanai za a cire daga wata tushe, da kuma wace ka'idodin kasuwanci.

Maganganun SQL kullum sun bi wani fannin tsari:

Sake Saitin Table1. [Fieldname1], Table2. [Fieldname2]
DAGA LITTACE1 RAYUWA DA KYAU ZAZI2 A kan Table1. [Key1] = Table2. [Key2]
BABI GABARI1. [Fieldname1]> = "FilterValue"

Dabbobi daban-daban masu tallace-tallace suna tallafawa nau'i daban-daban na SQL. Tsarin tushe, wanda ake kira haɗin gwargwadon ANSI, ya kamata ya iya aiki a cikin kowane wuri na yanar gizo. Duk da haka, kowane mai siyar yana ƙaddamar da daidaitattun SQL tare da tweaks. Microsoft, alal misali, yana amfani da Jet Database Engine cikin Access. Microsoft yana goyan bayan SQL Server. Sauran dillalai suna amfani da hanyoyi daban-daban, don haka SQL ba kullum ba ne a matsayin maɗaukaki kamar yadda goyon bayan talla.

Idan ba ka saba da haɗin Jet Database Engine na aiwatar da SQL, to, tweaking da SQL View iya karya your queries. Tsayar da Duba Duba, a maimakon. Duk da haka, ga masu tweaks masu sauri, yana da sauƙi don daidaita ka'idar da ke da tushe fiye da yadda za a gyara tsarin tsarin Design. Idan wasu masu sharhi a kamfanin ku so su san yadda za ku sami sakamako, aika su da yankewa da-manna na bayanin SQL ɗin ku rage rikicewa game da zane-zane.

Ajiye Ayyukanka

A cikin Microsoft Access 2016, zaka iya ajiyewa da sake rubutawa tambaya ta yanzu ta danna dama ta shafin kuma zaɓi Ajiye. Don adana tambayoyin da aka yi la'akari kamar yadda wasu sunaye, yana barin wannan tambayar don ci gaba, danna fayil ɗin shafin, zaɓi Ajiye Kamar sannan sannan Ajiye Aiki Kamar yadda.