Duk Game da iMovie Photo Editing

Apple na iMovie software ne mai saukewa kyauta don sababbin 'yan kasuwa na Mac da kuma farashin low-cost ga masu mazan Macs. Tare da iMovie, kana da iko, kayan aiki masu sauƙin ganewa don ƙirƙirar finafinan ka. Wadannan fina-finai sun ƙunshi shirye-shiryen bidiyo, amma zaka iya ƙara hotuna zuwa fina-finai. Kuna iya yin tasiri mai tasiri tare da har yanzu hotuna ta amfani da motsi da motsi.

Duk wani hotunan dake cikin Hotuna , iPhoto ko bude ɗakin karatu suna samuwa don amfani a iMovie. Idan hotuna da kake so ka yi amfani da aikin iMovie ba a cikin ɗaya daga cikin ɗakunan karatu ba, to addasu zuwa ɗakin karatu kafin ka bude iMovie. Apple yana ba da shawarar yin amfani da Hotunan Hotuna yayin aiki tare da iMovie.

Zaka iya amfani da kowane girman ko hoto na ƙira a iMovie, amma babban, hotuna masu kyau suna kallon mafi kyau. Darasi yana da mahimmanci idan kuna amfani da tasirin Ken Burns, wanda ke cikin siffofinku.

01 na 09

Gano maɓallin iMovie Photos Tab

Kaddamar da iMovie kuma fara sabon aikin ko bude aikin da ake ciki. A cikin ɓangaren hagu, a ƙarƙashin ɗakunan karatu , zaɓi Photos Library. Zaži Saiti na Mai jarida a sama na mai bincike don bincika ta cikin abubuwan ɗakin ɗakin hotunan ku.

02 na 09

Ƙara Hotuna zuwa aikin IMovie na ku

Zaɓi hoto don aikinka ta danna kan shi. Don zaɓin hotuna da yawa yanzu, Latsa danna don zaɓar hotuna masu mahimmanci ko Kira-umarni don zaɓar hotuna a bazuwar.

Jawo hotunan da aka zaɓa zuwa lokaci, wanda shine babban wurin aiki a kasa na allon. Zaka iya ƙara hotuna zuwa lokaci a kowane tsari kuma sake shirya su daga baya.

Idan ka ƙara hotuna zuwa aikin iMovie naka, an sanya su da tsawon lokaci kuma suna da tasirin Ken Burns. Yana da sauƙi don daidaita wannan tsoho wuri.

Lokacin da ka ja hoto a kan lokaci, sanya shi a tsakanin sauran abubuwa, ba a saman wani abu na yanzu ba. Idan ka jawo shi kai tsaye a kan wani hoto ko wani nau'i, sabon hoto ya maye gurbin tsofaffin matakan.

03 na 09

Canza Duration of Photos a iMovie

Tsawon lokacin da aka sanya a kowane hoton yana da 4 seconds. Don canja tsawon lokacin da hoton ya kasance akan allon, danna sau biyu a kan lokaci . Za ku ga 4.0s da aka tsara akan shi. Danna kuma ja a ko dai gefen hagu ko gefen dama na hoton don tsara tsawon lokacin da kake so ne hoton ya kasance a kan fim din.

04 of 09

Ƙara Ƙari ga Hotunan IMovie

Biyu-danna hoto don buɗe shi a cikin samfurin dubawa, wanda ya ƙunshi kwamitocin kwamitocin da yawa don amfani da canje-canje da tasirin zuwa hoto. Zaɓi Hoton Filter Clip ɗin daga jere na gumakan sama da hoton hoton. Danna a Filter Filter don bude taga tare da sakamakon da suka hada da duotone, baki da fari, X-ray da sauransu. Kuna iya amfani da tasiri guda ɗaya ta hoto, kuma zaka iya amfani da wannan tasiri zuwa hoto ɗaya a lokaci guda.

05 na 09

Canja Bincike na Hotuna na IMovie

Yi amfani da gumakan da ke sama da hoton a cikin samfurin dubawa don lalata hoto, canza haske da bambanci, daidaita saturation.

06 na 09

Yi gyara Ken Burns Effect Movement

Ken Burns sakamako ne tsoho ga kowane hoto. Lokacin da aka zaba Ken Burns a cikin Yanki na Style, za ka ga akwatuna guda biyu da aka zana a kan samfoti don nuna inda animation na hoto har yanzu ya fara da ƙare. Zaka iya daidaita yanayin a cikin samfurin dubawa. Zaka kuma iya zaɓar Tsarin gona ko Tsire-tsire don Fitarwa cikin sashi na Style.

07 na 09

Fitar da Hotuna ga IMovie Screen

Idan kana son dukkan hoton da za a nuna, zaɓi zaɓi Fit a cikin Yanki na Style. Wannan yana nuna hotunan hoto ba tare da kullun ko motsi ba har tsawon lokacin yana kan allon. Dangane da girman da siffar hoto na ainihi, zaku iya ƙare tare da ƙananan baki tare da tarnaƙi ko sama da kasa na allon.

08 na 09

Hotuna Hotuna a iMovie

Idan kana son hoto don cika cikakken allo a iMovie ko kuma idan kana son mayar da hankali kan wani ɓangare na hoto, yi amfani da Tsarin Crop Fit Fit . Tare da wannan saitin, za ka zaɓi ɓangaren hoto da kake son gani a cikin fim din.

09 na 09

Gyara wani Hoton

Yayin da hoton yana buɗewa a cikin samfurin dubawa, zaka iya juya shi hagu ko dama ta yin amfani da sarrafawar juyawa sama da hoton. Hakanan zaka iya kunna fim din daga cikin wannan taga don ganin sakamakon, karkatar da juyawa da kuka shafi hoto.